• HỎI ĐÁP
Người gửi:
Nông văn quy
Email:
Ngày gửi:
30/09/2019
Lĩnh vực:
BHXH
Trạng thái:
Đã trả lời
Nội dung câu hỏi:

Em muốn làm lại thẻ bet365 tiếng việt_đặt cược bet365_cách vào bet365 hiểm và lấy ngay được không ạ?

Trả lời bởi:
Ngày trả lời:
30/09/2019
File đính kèm:
Câu trả lời:

     Theo Điều 30 Quy trình quản lý thu BHXH, BHYT, BHTN, BHTNLĐ-BNN ban hành  kèm theo Quyết định số 595/QĐ-BHXH ngày 14/4/2017 của BHXH Việt Nam, thời hạn cấp thẻ BHYT được quy định như sau:

      * Cấp mới: không quá 05 ngày kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định. Riêng đối với người hưởng trợ cấp thất nghiệp: không quá 02 ngày kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định.

       * Cấp lại, đổi thẻ BHYT
      - Trường hợp không thay đổi thông tin: không quá 02 ngày kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định. Từ ngày 01/01/2019 trở đi: trong ngày khi nhận đủ hồ sơ theo quy định.
       - Trường hợp thay đổi thông tin: không quá 03 ngày kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định.
       - Trường hợp người tham gia đang điều trị tại các cơ sở KCB, thực hiện trong ngày khi nhận đủ hồ sơ theo quy định.

       Như vậy, nếu trường hợp người đề nghị cấp lại thẻ BHYT đang điều trị tại cơ sở KCB thì sẽ được giải quyết cấp lại thẻ BHYT ngay trong ngày tiếp nhận hồ sơ.

        BHXH tỉnh Bắc Kạn trả lời để bạn được rõ./.