Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (2724)
Xin cho tôi hỏi, vào cuối tháng 2 năm 2020, tôi có đơn xin chấm dứt hợp đồng lao động tại công ty củ để chuyển qua công ty mới, dự kiến vào tháng 03 năm 2020. Nhưng vì dịch covid 19 đã làm cho công ty tôi tạm thời không tiếp nhận lao động ...
Ngày gửi:
10/04/2020
Ngưởi gửi:
NGUYỄN THANH HƯNG
Email:
hung.dntravel@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi là lao động nữ được công ty đóng bet365 tiếng việt_đặt cược bet365_cách vào bet365 hiểm xã hội liên tục từ tháng 12 /2017 đến tháng 3/2020. Từ tháng 4/2020 tôi nghỉ việc hưởng trợ cấp thất nghiệp, Hiện tại tôi đang có thai , vậy đến tháng 9/2020 tôi sinh con tôi có được giải quyết ...
Ngày gửi:
10/04/2020
Ngưởi gửi:
Trần Thị Phương Nga
Email:
Phuongngayte2@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi nghỉ việc từ 01/09/2019 và đã nộp hồ sơ hưởng trợ cấp thất nghiệp, theo QĐ tôi được hưởng trợ cấp từ ngày 02/12/2019 và BHYT do bên trung tâm trợ cấp thất nghiệp đóng hiệu lực từ ngày 02/12/2019 sẽ có hiệu lực đủ 5 năm liên tục vào ...
Ngày gửi:
08/04/2020
Ngưởi gửi:
Lê Vân
Email:
levanmuoi1112@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Đơn vị tôi có LĐ đã nghỉ ốm hết thời gian 30 ngày trong năm theo quy định. Sau đó NLĐ tiếp tục đi KCB được bệnh viện cho nghỉ tiếp 17 ngày trong 1 tháng. Vậy NLĐ trong tháng này báo giảm nghỉ không hưởng lương hay báo nghỉ ốm trên DO2. Mong ...
Ngày gửi:
07/04/2020
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thúy Vân
Email:
vanthuy@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi tên là Lê Ngô Hải Như sn:23.09.1994 nhân viên công ty tnhh kt và tm Song Trường thuộc cơ quan BHxh quận sơn trà quản lý. Ngày 22.03.2020 tôi có làm chế độ thai sản gồm giấy ra viện và bản sao giấy khai sinh nhưng đến nay vẫn chưa ...
Ngày gửi:
04/04/2020
Ngưởi gửi:
Lê Ngô Hải Như
Email:
Lengohainhu@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Con tôi là trẻ em dưới 6 tháng tuôi. Gia đình tôi có hộ khẩu tại Quảng Ngãi, con tôi đang có BHYT nơi KCB ban đầu tại BV đa khoa tỉnh Quảng Ngãi (tuyến tỉnh). Nay gia đình tôi ra Đà Nẵng sinh sống và có sổ tạm trú tại quận Sơn Trà, vậy tôi ...
Ngày gửi:
03/04/2020
Ngưởi gửi:
Nguyễn Trà Trang
Email:
trangdnqn@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính gởi Cơ quan BHXH, Ngày 18/10/2019 Cơ quan BHXH Thành phố Đà Nẵng có giải quyết chốt bổ sung Quá trình đóng BHXH cho tôi từ tháng 01/2011 đến 09/2012 (Công ty Sfone/SPT). Tuy nhiên, cho đến nay tôi tra cứu thông tin trực tuyến tại ...
Ngày gửi:
30/03/2020
Ngưởi gửi:
Lê Thanh Việt
Email:
vietle.dng@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời