• HỎI ĐÁP
Người gửi:
Trần Ngọc Huy
Email:
huytnatd5@gmail.com
Ngày gửi:
11/10/2017
Lĩnh vực:
Các chế độ BHXH
Trạng thái:
Đã trả lời
Nội dung câu hỏi:

Tôi làm tại EVN, Văn phòng tại tỉnh Ninh Thuận, đến tuổi hưu, muốn nhận lương hưu tại nhà số 19/39 khu phố 1, phường Long Bình, TP Biên Hòa (có hộ khẩu) thì Hồ sơ gửi về BHXH TP Biên Hòa hay BHXH Tỉnh Đồng Nai

Trả lời bởi:
Ngày trả lời:
31/10/2017
File đính kèm:
Câu trả lời:

Đối với trường hợp đang đóng BHXH bắt buộc thì cung cấp cho người sử dụng lao động các thông tin về địa chỉ nơi nhận lương hưu: Số nhà, ngõ (ngách, hẻm), đường phố, tổ (thôn, xóm, ấp), xã (phường, thị trấn), huyện (thị xã, thành phố, quận), tỉnh, thành phố; nơi khám chữa bệnh BHYT ban đầu; thông tin về tài khoản cá nhân khi yêu cầu nhận lương hưu qua tài khoản thẻ: Tên chủ tài khoản, số tài khoản, tên ngân hàng mở tài khoản, tên chi nhánh ngân hàng.
Đơn vị sử dụng lao động có trách nhiệm hoàn thiện hồ sơ, nộp cho cơ quan BHXH nơi đang đóng BHXH.
Cơ quan BHXH căn cứ địa chỉ nơi nhận lương hưu trên hồ sơ hưởng lương hưu để giải quyết và tổ chức chi trả.
Bảo hiểm xã hội tỉnh Đồng Nai trả lời để ông được rõ và thực hiện./.

Phòng Chế độ BHXH