• HỎI ĐÁP
Người gửi:
Email:
Ngày gửi:
07/03/2016
Lĩnh vực:
Chế độ chính sách
Trạng thái:
Đã trả lời
Nội dung câu hỏi:

“ Con tôi mang Dân tộc Dao vậy khi nằm viện nội trú có được hỗ trợ tiền ăn trưa không? Tôi có hộ khẩu thường trú tại xã Phú Nhuận con tôi khám chữa bệnh đúng tuyến. Vậy khi tôi thanh toán viện phí cơ sở y tế trả lời vì tôi là cán bộ công chức nên con tôi không được hỗ trợ tiền ăn trưa vậy có đúng quy định tại quyết định 04/2013 của tỉnh Lào Cai không?”

Trả lời bởi:
Ngày trả lời:
07/03/2016
File đính kèm:
Câu trả lời:

- Người trả lời: Trần Hồng Sơn
- Chức vụ: Phó Giám đốc BHXH tỉnh Lào Cai.
 
Nội dung câu hỏi của Bà Mùi liên quan đến chế độ hỗ trợ tiền ăn trưa khi nằm viện, không thuộc phạm vi trách nhiệm thực hiện của BHXH tỉnh Lào Cai. Cơ quan BHXH tỉnh đề nghị Bà gửi câu hỏi đến đúng cơ quan có thẩm quyền trách nhiệm giải quyết chế độ hỗ trợ tiền ăn khi nằm viện để được giải đáp.