Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (113)
"Người lao động tham gia đóng bet365 tiếng việt_đặt cược bet365_cách vào bet365 hiểm xã hội từ tháng 11/2015 đến hết tháng 03/2016 có quyết định nghỉ việc chốt sổ nghỉ việc, đến ngày 20/4/2016 người này sinh mổ 02 con" thì làm thủ tục thanh toán chế độ thai sản như thế nào.
Ngày gửi:
05/05/2016
Ngưởi gửi:
Email:
Trạng thái:
Đã trả lời
“ Con tôi sinh năm 2010 cháu năm nay 6 tuổi nhưng thẻ BHYT của cháu năm nay có thời hạn đến ngày 23/4/2016. Vậy tôi muốn đưa cháu đi khám bệnh ở bệnh viện đa khoa Lào Cai liệu có được thanh toán bet365 tiếng việt_đặt cược bet365_cách vào bet365 hiểm không”
Ngày gửi:
29/04/2016
Ngưởi gửi:
Email:
Trạng thái:
Đã trả lời
“ Tôi làm thủ tục thanh toán thai sản cho người lao động của đơn vị. Tuy nhiên trong quá trình chuyển giao hồ sơ đã bị thất lạc mất tờ bìa tham gia BHXH (người lao động mới tham gia BHXH từ đầu năm 2015). Vậy tôi muốn hỏi thủ tục để cấp lại tờ bìa BHXH cho người lao động. Tôi xin trân thành cảm ơn ...
Ngày gửi:
29/04/2016
Ngưởi gửi:
Email:
Trạng thái:
Đã trả lời
“Em mới làm công tác BHXH tại công ty. Trong thông báo kết quả bhxh hàng tháng, em không hiểu phần D - Chuyển kỳ sau được tính như thế nào.
VD: THÁNG 11 phần phải đóng của công ty em là 214.644.710đ
2% bhxh để lại là 13.208.900đ thì số tiền bên e phải nộp trong tháng sẽ là 201.435.836đ ...
Ngày gửi:
22/03/2016
Ngưởi gửi:
Email:
Trạng thái:
Đã trả lời
“Vợ tôi là giáo viên đã công tác được 4 năm và đã vào biên chế nhà nước nhưng gặp khó khăn trong việc mang thai nên đã bị sẩy thai và thai chết lưu 3 lần vậy tôi xin được hỏi là nếu vợ tôi mang thai mà phải nằm viện điều trị thì được hưởng những chế độ gì tôi xin chân thành cảm ơn!”
Ngày gửi:
08/03/2016
Ngưởi gửi:
Email:
Trạng thái:
Đã trả lời
“ Con tôi mang Dân tộc Dao vậy khi nằm viện nội trú có được hỗ trợ tiền ăn trưa không? Tôi có hộ khẩu thường trú tại xã Phú Nhuận con tôi khám chữa bệnh đúng tuyến. Vậy khi tôi thanh toán viện phí cơ sở y tế trả lời vì tôi là cán bộ công chức nên con tôi không được hỗ trợ tiền ăn trưa vậy có đúng ...
Ngày gửi:
07/03/2016
Ngưởi gửi:
Email:
Trạng thái:
Đã trả lời
“Tôi là giáo viên huyện Văn Bàn đã xin thôi việc từ ngày 15/10/2015, tôi đã làm hồ sơ đăng ký thất nghiệp để hưởng trợ cấp thất nghiệp và đã nhận được quyết định hưởng trợ cấp thất nghiệp hàng tháng bắt đầu từ ngày 25/12/2015, theo QĐ số 1499 ngày 23/12/2015, tôi đã nộp quyết định về BHXH huyện Văn ...
Ngày gửi:
19/02/2016
Ngưởi gửi:
Email:
Trạng thái:
Đã trả lời