• HỎI ĐÁP
Người gửi:
NGUYỄN THỊ DIỄM LỆ
Email:
lenguyenthidiem@vido.edu.vn
Ngày gửi:
18/12/2019
Lĩnh vực:
Cấp sổ BHXH, thẻ BHYT
Trạng thái:
Đã trả lời
Nội dung câu hỏi:

Em ở Đức Phổ, thuộc bãi ngang ven biển nên được hưởng BHYT 5 năm, nhưng thẻ ghi sai tên em, hiện tại em đi làm trong Sài Gòn nên không biết sửa thẻ BHYT như thế nào ?. Anh chị tư vấn cho e trường hợp này nên làm như thế nào ạ. Em cảm ơn ạ

Trả lời bởi:
Chi đoàn 1
Ngày trả lời:
18/12/2019
File đính kèm:
Câu trả lời:

Chào chị!
Căn cứ Khoản 4 Điều 27 Quyết định số 595/QĐ-BHXH ngày 14 tháng 4 năm 2017 của Tổng Giám đốc Bảo hiểm xã hội Việt Nam quy định thành phần hồ sơ khi cấp lại, đổi thẻ BHYT như sau:
          - Tờ khai tham gia, điều chỉnh thông tin BHXH, BHYT (Mẫu TK1-TS).
          - Bảng kê thông tin (Mẫu D01-TS).
          Chị nộp hồ sơ tại UBND xã hoặc BHXH huyện Đức Phổ để điều chỉnh lại thẻ BHYT.                                                           
Trân trọng!