• HỎI ĐÁP
Người gửi:
Phuong võ
Email:
dongphuongdhnn@gmail.com
Ngày gửi:
16/05/2019
Lĩnh vực:
Câu hỏi thường xuyên
Trạng thái:
Đã trả lời
Nội dung câu hỏi:

Cho em hỏi,em làm ở một công ty, tham gia đóng bhxh từ 01/2017 đến 08/2018.Em nghỉ việc từ ngày 31/08/2018 và dừng đóng bhxh từ đó.Em mang thai và dự sinh ngày 30/6/2019 thì em có được hưởng chế độ thai sản không ạ?

Trả lời bởi:
Ngày trả lời:
16/05/2019
File đính kèm:
Câu trả lời:

Chào bạn! Theo quy định tại Điều 31 Luật bet365 tiếng việt_đặt cược bet365_cách vào bet365 hiểm xã hội điều kiện để được hưởng chế độ thai sản là lao động nữ phải đóng BHXH từ đủ 06 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con hoặc nhận nuôi con nuôi. Căn cứ thời gian bạn nêu trên thì bạn không đủ điều kiện hưởng chế độ thai sản.